• Thành viên diễn đàn cần post bài đúng chuyên mục, đúng nội quy nếu không sẽ bị BQT xóa bài, Band IP và Domain.
  • Những sai lầm nghiêm trọng bạn không được phép áp dụng cho phòng khách

Discussion in 'Rao vặt tổng hợp khác' started by jenova12345, Sep 15, 2018.

1. jenova12345

jenova12345 New Member

Sau quá trình dài tìm hiểu và nghiên cứu từ những mẫu thiết kế nhà đẹp trên toàn thế giới thì các nhà kiến trúc sư đã rút ra được 8 điều sai lầm mà chúng ta không nên thực hiện đối với phòng khách nhà mình.

Chỉ vì bạn trông thấy một món đồ nội thất tuyệt vời thì không có nghĩa là nó phù hợp với phòng khách của bạn, nếu bạn là người sáng suốt thì hãy chọn đồ nội thất phù hợp với ngôi nhà chứ không phải với sở thích.

Không có gì khiến tôi điên hơn khi nhìn thấy một chiếc sofa dài chống lưng vào tường trong một căn phòng lớn, đó là lời của kiến trúc sư Sarah White của hãng thiết kế nôi thất nổi tiếng cho biết, mặc dù không gian nhà bạn nhỏ nhưng bạn nên hạn chế tối đa việc áp sát ghế vào tường để tạo không gian giúp căn phòng của bạn trông lớn hơn.

Một số câu hỏi mà các chuyên gia thường nhận được về độ cao của những bức ảnh treo tường, câu trả lời chính xác cho việc này là bạn nên treo ảnh cao khoảng 60cm tính từ sàn nhà đến trung tâm của bức ảnh, đó chính là mức trung bình mà mắt người cảm thấy dễ chịu nhất.

9/10 người khi bước vào căn phòng khiến họ yêu thích ngay từ ban đầu chính là hệ thống ánh sáng được bố trí hợp lý và chính xác, để làm được điều này không gian nhà bạn phải đầy đủ các hệ thống chiếu sáng như đèn, cửa sổ, giếng trời,… và còn có thể nhiều hơn nữa.Đây có vẻ như là chi tiết nhỏ nhưng lại khá đắt giá mà bạn cần lưu ý, nếu bạn sử dụng những tấm rèm của chạm sát đất thì sẽ biến căn phòng của bạn nhỏ hơn so với diện tích thực của nó, và điều này thì chẳng ai mong muốn rồi.

Nếu bạn đang thiết kế phòng khách nhà mình thì nên tránh những điều này và ngược lại nếu đã có rồi thì nên xem xét lại những điểm trên để xem bạn có phải đang mắc phải hay không nhé.

Giải pháp hay với sofa góc cho những thiết kế phòng khách hẹp

Sofa góc là những thiết kế dạng chữ L hoặc chữ U, đặt theo góc trái hoặc góc phải tùy thuộc vào thiết kế của căn phòng. Sofa góc gọn nhẹ và thanh lịch, vì vậy rất phù hợp với những thiết kế phòng khách hạn chế về diện tích.

Sofa góc với sự đa dạng về màu sắc, kiểu dáng sẽ là giải pháp tuyệt vời cho những thiết kế phòng khách hẹp. Màu sắc có khả năng “nới rộng” căn phòng hẹp của bạn đó là những sắc màu sáng, nổi bật, giúp không gian sống động và rộng hơn. Bạn nên hạn chế những màu tối, chúng chỉ khiến căn phòng hẹp hơn và kém tươi hơn. Các sắc màu được ưa chuộng như kem, nâu, trắng, đỏ … Chât liệu sofa tùy thuộc và yêu thích, thiết kế cũng như điều kiện của mỗi gia đình như da, giả da, nỉ …:go sofa

Bạn có thể sử dụng các loại sofa giường đa năng với thiết kế đẹp mắt và linh hoạt. Phần mở rộng của nó ngoài chức năng làm giường còn có thể dựng lên làm thành ghế tiện dụng. Hai phần đầu và cuối của ghế có thể được sử dụng để gác chân hay tựa đầu một cách thoải mái khi sử dụng.

Nếu gia đình bạn ít người hoặc bạn chỉ sống một mình, hãy sắm một chiếc sofa giường đơn cho sự đa dạng trong cách sử dụng cũng như tiết kiệm diện. Sofa giường sẽ là một sáng kiến tuyệt với khi vừa là chiếc giường để bạn ngả mình thư giãn sau khi làm việc căng thẳng, vừa là nơi tiếp khách tiện lợi khi thêm vào một vài chiếc gối tựa.

Share This Page

-->